• sns01
  • sns02
  • sns03
  • sns05
jh@jinghe-rotomolding.com

Menene Rotomolding

Juyawa Molding(BrEyin gyare-gyare) ya ƙunshi ƙumburi mai zafi wanda ke cike da caji ko nauyin abu. Sannan ana juya shi a hankali (yawanci a kusa da gatari guda biyu) yana haifar da laushin kayan ya watse kuma ya manne a bangon ƙirar. Domin kiyaye ko da kauri a ko'ina cikin ɓangaren, ƙirar ta ci gaba da juyawa a kowane lokaci yayin lokacin dumama kuma don guje wa raguwa ko nakasawa shima yayin lokacin sanyaya. An yi amfani da tsarin a kan robobi a cikin 1940s amma a farkon shekarun da aka yi amfani da shi kadan ne saboda tsarin jinkirin ya iyakance ga ƙananan adadin robobi. A cikin shekaru ashirin da suka gabata, haɓakawa a cikin sarrafa tsari da ci gaba tare da foda na filastik sun haifar da karuwa mai yawa a cikin amfani.

Rotocasting (wanda kuma aka sani da rotacasting), idan aka kwatanta, yana amfani da resins masu warkarwa da kai a cikin tsari mara zafi, amma yana raba saurin jujjuyawar gudu tare da gyare-gyaren juyawa. Kada a rikita yin juzu'i da ko wanne, ta yin amfani da resins masu sarrafa kansu ko farin ƙarfe a cikin babban injin simintin simintin centrifugal.  

Tarihi

A cikin 1855 R. Peters na Biritaniya ya rubuta farkon amfani da jujjuyawar biaxial da zafi. An yi amfani da wannan tsarin jujjuyawar gyare-gyaren don ƙirƙirar harsashi na ƙarfe na bindigogi da sauran tasoshin ruwa. Babban manufar yin amfani da gyare-gyaren juyawa shine don haifar da daidaito a cikin kaurin bango da yawa. A cikin 1905 a Amurka FA Voelke ya yi amfani da wannan hanyar don huda abubuwan kakin zuma. Wannan ya haifar da tsarin GS Baker's da GW Perks na yin ƙwayayen cakulan a cikin 1910. Juyawa gyare-gyaren ya ci gaba kuma RJ Powell ya yi amfani da wannan tsari don gyare-gyaren filastar Paris a cikin 1920s. Waɗannan hanyoyin farko ta amfani da kayan daban-daban sun jagoranci ci gaban yadda ake amfani da gyare-gyaren juyawa a yau tare da robobi.

An gabatar da robobi zuwa tsarin jujjuyawar gyare-gyare a farkon shekarun 1950. Ɗaya daga cikin aikace-aikacen farko shine kera kawunan tsana. Injin an yi shi ne da injin akwatin E Blue, wanda aka yi masa wahayi ta hanyar axle na baya na General Motors, wanda aka yi amfani da shi ta injin lantarki na waje da kuma dumama ta masu ƙonewar iskar gas. An yi samfurin ne daga electroformed nickel-Copper, kuma robobin wani ruwa ne na PVC plastisol. Hanyar kwantar da hankali ta ƙunshi sanya ƙirar cikin ruwan sanyi. Wannan tsari na gyaran gyare-gyaren juyawa ya haifar da ƙirƙirar wasu kayan wasan motsa jiki na filastik. Yayin da buƙatu da shaharar wannan tsari ya ƙaru, an yi amfani da shi don ƙirƙirar wasu kayayyaki kamar su magudanar ruwa, buoy na ruwa, da mashinan mota. Wannan shahararriyar ta haifar da haɓaka manyan injuna. An kuma ƙirƙiro wani sabon tsarin dumama, wanda zai tashi daga ainihin jirage masu saukar ungulu na iskar gas zuwa na'urar iska mai saurin gudu kai tsaye a halin yanzu. A cikin Turai a cikin shekarun 1960 an haɓaka tsarin Engel. Wannan ya ba da damar ƙirƙirar manyan kwantena mara kyau don ƙirƙirar a cikin ƙananan ƙarancin polyethylene. Hanyar sanyaya ta ƙunshi kashe masu ƙonewa da ƙyale robobi ya taurare yayin da har yanzu yana girgiza a cikin ƙirar.[2]

A cikin 1976, an fara Ƙungiyar Motocin Juyawa (ARM) a Chicago a matsayin ƙungiyar kasuwanci ta duniya. Babban makasudin wannan ƙungiyar shine ƙara wayar da kan jama'a game da fasahar gyare-gyaren juyawa da tsari.

A cikin 1980s, an gabatar da sababbin robobi, irin su polycarbonate, polyester, da nailan, zuwa gyare-gyaren juyawa. Wannan ya haifar da sabbin amfani da wannan tsari, kamar samar da tankunan mai da gyare-gyaren masana'antu. Binciken da aka yi tun daga ƙarshen 1980s a Jami'ar Sarauniya Belfast ya haifar da haɓaka ingantaccen sa ido da sarrafa hanyoyin sanyaya dangane da haɓakar su na "Tsarin Rotolog".

Kayan aiki da kayan aiki

Ana yin injunan gyare-gyaren jujjuyawa a cikin nau'ikan girma dabam. Yawanci sun ƙunshi ƙira, tanda, ɗakin sanyaya, da ƙwanƙolin ƙira. Ana ɗora igiyoyin a kan madaidaicin jujjuyawar, wanda ke ba da sutura iri ɗaya na filastik a cikin kowane nau'i.

Molds (ko kayan aiki) ko dai an ƙirƙira su ne daga karfen walda ko simintin gyare-gyare. Hanyar ƙirƙira sau da yawa ana tafiyar da ita ta hanyar girman sashi da rikitarwa; Yawancin sassa masu rikitarwa ana iya yin su daga kayan aikin simintin gyare-gyare. Ana yin gyare-gyare da yawa daga bakin karfe ko aluminum. Aluminum molds yawanci suna da kauri fiye da daidai gwargwado na karfe, saboda ƙarfe ne mai laushi. Wannan kauri baya shafar lokutan sake zagayowar sosai tun lokacin da ƙarfin zafin jiki na aluminum ya ninka sau da yawa fiye da ƙarfe. Saboda buƙatar haɓaka samfuri kafin yin simintin gyare-gyare, gyare-gyaren simintin gyare-gyare suna da ƙarin farashi masu alaƙa da kera kayan aiki, yayin da ƙera ƙarfe ko aluminum molds, musamman idan aka yi amfani da su don ƙananan sassa, ba su da tsada. Duk da haka, wasu molds sun ƙunshi duka aluminum da karfe. Wannan yana ba da izinin kauri masu canzawa a cikin ganuwar samfurin. Duk da yake wannan tsari bai yi daidai da gyaran allura ba, yana ba wa mai zanen ƙarin zaɓuɓɓuka. Ƙarin aluminum zuwa karfe yana ba da ƙarin ƙarfin zafi, yana haifar da narke-gudanar da ke cikin yanayin ruwa na tsawon lokaci.


Lokacin aikawa: Agusta-04-2020